वजन आणि पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी ‘या’ 4 देशी पेयांचा आहारात करा समावेश

Home » वजन आणि पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी ‘या’ 4 देशी पेयांचा आहारात करा समावेश
वजन आणि पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी ‘या’ 4 देशी पेयांचा आहारात करा समावेश

आपल्या स्वयंपाकघरात असे अनेक घटक असतात जे शरीराला तंदुरुस्त ठेवतात. यामध्ये मसाले, ड्रायफ्रुट्स अशा काही महत्वाच्या घटकांचा समावेश असतो. यांच्या वापरामुळे तुम्ही तुमचे आरोग्य रोगविरहीत ठेवू शकता. हळद, लवंग, दालचिनी यांचे योग्य प्रमाणात आणि योग्य पद्धतीने सेवन केल्याने पोटाशी संबंधित समस्या दूर राहतात. चयापचय सुधारते आणि शरीरही डिटॉक्सिफाय होते. अशा काही देशी पद्धतीने बनवल्या जाणाऱ्या पेयांबद्दल आपण आज जाणून घेणार आहोत. जे पिल्याने तुमचे वजन सहजपणे कमी करू शकता आणि पोटावरील चरबीही कमी करु शकता.वजन कमी करण्यासाठी फायदेशीर पेयसब्जा बी आणि लिंबू पाणी एका संशोधनानुसार, ग्लासभर पाण्यात एक चमचा सब्जा बी आणि लिंबाचा रस मिसळून पिल्याने शरीराला फायदा होता. या मिश्रणात एक चमचा मध टाकून तासाभरानंतर सब्जा बीया पाण्यावर आल्यानंतर ते गाळून घ्या. यानंतर या बियांमध्ये लिंबाचा रस मिसळा आणि ते एकत्र हलवून घ्या. रोज सकाळी रिकाम्या पोटी हे पेय पिल्याने वजन कमी होण्यास फायदा होऊ शकता.Recommended Articlesबच्चू कडू सुरतचे तर शिरसाट गुवाहाटीचे पालकमंत्री; राष्ट्रवादीने उडवली खिल्लीमहाराष्ट्रात शिंदे-फडणवीस सत्तेत येऊन तीन महिन्यांचा काळ उलटून गेल्यानंतरही पालकमंत्र्यांच्या नावांची घोषणा न झाल्याने विरोधकांनी शिंदे-फडणवीसांना घेरण्याचा वेळोवेळी प्रयत्न केला होता. त्यात यंदा पालकमंत्र्यांच्या ऐवजी स्वातंत्र्यदिनी अधिकाऱ्यांच्या हस्ते ध्वजवंदन करण्यात आले हेाते. त्यावर27 minutes agoIND vs AUS : सूर्याची झळाळी अन् भारताचा ‘विराट’ विजय IND vs AUS 3rd T20I : सूर्यकुमारचा 360 खेळ आणि विराट कोहलीची किंग साईज खेळी यावर हार्दिक पांड्याच्या स्मार्ट फटकेबाजीचे टॉपिंग अशी आहे विजयाच्या रेसीपी. भारताने ऑस्ट्रेलियाचे 187 धावांचे आव्हान 19.5 षटकात 4 फलंदाजांच्या मोबदल्यात पार करत मालिका 2 – 1 अशी जिंकली. भारताकडून सूर्यकुमारने 69 त28 minutes agoMumbai: बॉम्बस्फोट करण्याची धमकी देणाऱ्यास अटकवडाळा: भारतात बॉम्बस्फोट करून हाहाकार माजवून देण्याची फोनवरून पुन्हा-पुन्हा धमकी देणाऱ्या आरोपीला मुंबई गुन्हे शाखेच्या युनिट ९ ने अटक केली आहे. रणजीत कुमार सहानी (वय २५) असे अटक केलेल्या आरोपीचे नाव आहे. आरोपी रणजीत कुमार सहानी मूळचा बिहारचा रहिवासी आहे.28 minutes ago’सूर नवा ध्यास नवा – पर्व गाण्याचे, मराठी बाण्याचे’ कार्यक्रमात उत्कर्ष वानखेडे ठरला राजगायक! मुंबई : कलर्स मराठीवरील ‘सूर नवा ध्यास नवा’ हा कार्यक्रम सुरु झाल्यापासून यातील सुरवीरांनी आपल्या सुंदर गायकीने अवघ्या महाराष्ट्राची मने जिंकली. १५ ते ३५ वयोगटातील या महत्त्वपूर्ण पर्वात फक्त महाराष्ट्रातूनच नाही तर सिंगापूर, नेपाळ, इंदूर, भोपाळ, दिल्ली अशा भाषा, प्रांत, देश यांच्या सीम34 minutes agoहेही वाचा: Health Tips : आयर्न-कॅल्शिअम वाढवण्यासाठी ‘हे’ पदार्थ स्त्रियांच्या आहारात असलेच पाहिजेत! जिरे पाणी भूक कमी करण्याच्या आणि वजन कमी करण्याच्या प्रक्रियेला गती देण्यासाठी काम करते. जिऱ्याचे पाणी तयार करण्यासाठी एका ग्लास पाण्यात एक चमचे जिरे टाका आणि रात्रभर ते त्या पाण्यात सोडून तसेच भिजू द्या. यानंतर हे पाणी गाळून घ्या आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी रिकाम्या पोटी पिऊन टाका.एका जातीची बडीशेप पाणीएका जातीची बडीशेप पाणी वजन कमी करू शकते. यासाठी एका ग्लास पाण्यात एक चमचा बडीशेप टाका आणि नंतर सकाळी गाळून प्या. हे पोटाची चरबी लवकर कमी करण्याचे काम करते.हेही वाचा: दिल्लीपासून 7 तासांच्या अंतरावर असलेल्या लॅन्सडाउन हिल स्टेशनला भेट द्यायचीये? जाणून घ्या सोपा मार्गओव्याचे पाणीवजन कमी करण्यासाठी ओव्याचे पाणी फायदेशीर ठरू शकते. यासाठी ओवा भाजून रात्रभर पाण्यात भिजत ठेवा. त्यानंतर सकाळी याचे पाणी गाळून प्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published.