Pension scheme : या योजनेत पैसे गुंतवल्यास निवृत्तीनंतर मिळतील दरमहा ७५ हजार

Home » Pension scheme : या योजनेत पैसे गुंतवल्यास निवृत्तीनंतर मिळतील दरमहा ७५ हजार
Pension scheme : या योजनेत पैसे गुंतवल्यास निवृत्तीनंतर मिळतील दरमहा ७५ हजार

मुंबई : सेवानिवृत्तीनंतर लोकांना आर्थिक सहाय्य मिळावे यासाठी सरकारने राष्ट्रीय पेन्शन प्रणाली तयार केली आहे. या योजनेत नियमितपणे पैसे जमा केल्यास सेवानिवृत्तीनंतर मोठी रक्कम मिळू शकते.नॅशनल पेन्शन सिस्टिमच्या मॅच्युरिटीनंतर, ग्राहकाला ठराविक रक्कम काढता येते आणि सबस्क्रायबर उरलेली रक्कम एन्युटी प्लॅनमध्ये गुंतवू शकतो जेणेकरून त्याला एका महिन्यात निश्चित पेन्शन मिळू शकेल. (National Pension System)हेही वाचा: Pension scheme : या योजनेत पैसे गुंतवल्यास मिळेल दरमहा ९ हजार रुपये पेन्शननॅशनल पेन्शन सिस्टिममध्ये सामील झाल्यामुळे लोकांना निवृत्तीनंतर दर महिन्याला ठराविक रक्कम मिळू लागते. जेणेकरून त्यांना त्यांचे जीवन सहज जगता येईल. निवृत्तीनंतर कमाईचे कोणतेही साधन नसल्यास ही योजना खूप फायदेशीर ठरते.नॅशनल पेन्शन सिस्टीम गुंतवणूक जोखीम नगण्य आहे आणि पीपीएफ, मुदत ठेवी पेक्षा जास्त परतावा देते. या योजनेंतर्गत ग्राहक अॅक्टिव्ह आणि ऑटो चॉईस या दोन पद्धतींमध्ये गुंतवणूक करू शकतात.Recommended ArticlesIND vs AUS 3rd T20I : सूर्या – विराट खेळीवर पांड्याने उमटवली विजयी मोहर; भारताचा 1 चेंडू राखून विजयIND vs AUS 3rd T20I : सूर्यकुमारचा 360 खेळ आणि विराट कोहलीची किंग साईज खेळी यावर हार्दिक पांड्याच्या स्मार्ट फटकेबाजीचे टॉपिंग अशी आहे विजयाच्या रेसीपी. भारताने ऑस्ट्रेलियाचे 187 धावांचे आव्हान 19.5 षटकात 4 फलंदाजांच्या मोबदल्यात पार करत मालिका 2 – 1 अशी जिंकली. ऑस्ट्रेलियाने भारतासमोर ठेव5 minutes agoकेजरीवालांनी मागासवर्गीय कुटुंबाला दिलं जेवणाचं आमंत्रण; विमानाचं तिकीटही पाठवलं
अहमदाबाद – आम आदमी पक्षाचे प्रमुख अरविंद केजरीवाल यांनी आज आपल्या गुजरात दौऱ्यात स्वच्छता कर्मचाऱ्याला दिल्लीतील त्यांच्या घरी जेवायला आमंत्रित केले. ऑटो रिक्षा आणि टॅक्सी ड्रायव्हर्स नंतर केजरीवाल यांनी आणखी एक कामगार वर्ग आपल्याकडे वळविण्याचा प्रयत्न सुरू केला आहे. (Arvind Kejriwal news 6 minutes agoPune : यंदा मान्सून १२० टक्के बरसलाखडकवासला : यंदाचा मान्सून खडकवासला धरण साखळीत धरणात १२० टक्के बरसला. हा सर्वाधिक पाऊस पानशेत- वरसगावमध्ये झाला. खडकवासला धरणातून आज अखेर सुमारे ३१ टीएमसी पाणी सोडले आहे. तरी ही चार धरणात आज अखेर २९.११ टीएमसी म्हणजे १०० टक्के भरलेली आहेत.13 minutes agoबेळगाव बागलकोट रोडवर भीषण अपघात;4 जण जागीच ठारबेळगाव : ट्रक, मोटार आणि दुचाकीमध्ये झालेल्या तिहेरी अपघातात कंग्राळी बुद्रुक येथील एका तरुणासह चौघेजण ठार तर चौघेजण जखमी झाले. रविवार(ता.२५) दुपारी १२.४५ च्या सुमारा बेळगाव बागलकोट रोडवरील बोदीगोप्प गावानजिक (ता. सौंदत्ती) येथे हा भीषण अपघात घडला असून अपघाताची नोंद मुरगोड पोलीस स्थानकात झ31 minutes agoहेही वाचा: वृद्धांसाठी आनंदाची बातमी ! मिळणार ३६ हजार रुपये पेन्शन७५ हजार रुपये पेन्शन कसे मिळवायचेअॅक्टिव्ह चॉईस अंतर्गत, ग्राहक त्यांचे पैसे स्टॉक, सरकारी सिक्युरिटीज यांसारख्या साधनांमध्ये गुंतवू शकतात. एकूण NPS गुंतवणुकीपैकी 75% गुंतवणूक अ‍ॅक्टिव्ह चॉईसमध्ये करता येते. वयाची 60 वर्षे पूर्ण झाल्यावर, 3.83 कोटी रुपये NPS ची मॅच्युरिटी रक्कम दरमहा 75,000 एवढी असते. हे पैसे एन्युटी योजनेअंतर्गत उपलब्ध आहेत.राष्ट्रीय पेन्शन प्रणाली अंतर्गत दोन प्रकारची खाती उघडली जातात. प्रथम श्रेणी 1 खाते आणि द्वितीय श्रेणी 2 खाते. टियर 1 खाते उघडणे अनिवार्य आहे. ते प्रत्येक NPS ग्राहकाने उघडले पाहिजे. त्याच वेळी, ग्राहक इच्छित असल्यास टियर 2 खाते उघडू शकतो. ही योजना आधी सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी सुरू करण्यात आली होती, मात्र नंतर ती अनेक क्षेत्रातील कर्मचाऱ्यांसाठी सुरू करण्यात आली आहे.