Health News : खांदेदुखीकडे दुर्लक्ष करणे धोक्याचे, का? वाचा सविस्तर बातमी

Home » Health News : खांदेदुखीकडे दुर्लक्ष करणे धोक्याचे, का? वाचा सविस्तर बातमी
Health News : खांदेदुखीकडे दुर्लक्ष करणे धोक्याचे, का? वाचा सविस्तर बातमी

फ्रोझन शोल्डरला अॅडव्हेसिव कॅप्स्युलायटिस असेही म्हणतात, यामध्ये खांद्याच्या सांध्यामध्ये जडपणा आणि वेदना या समस्यांचा सामना करावा लागतो. फ्रोझन शोल्डरची चिन्हे आणि लक्षणे हळू दिसायला लागतात आणि कालांतराने वेदना तीव्र होतात. खांद्याच्या दुखण्याकडे दीर्घकाळ दुर्लक्ष केल्यास फ्रोझन शोल्डरचा धोका वाढू शकतो. हे सहसा काही शस्त्रक्रिया किंवा दुखापतीमुळे होते.जर फ्रोझन शोल्डरची समस्या असेल तर खांद्याची हालचाल करण्यात खूप त्रास होतो. प्रत्येक जॉइंटच्या बाहेर एक कॅप्सूल असते, जेव्हा ही कॅप्सूल कडक होते तेव्हा पाठीच्या खालच्या भागात वेदना सुरू होतात. खांदा जाम होतो. साधारणपणे ४० ते ६० वयोगटातील लोकांना फ्रोझन शोल्डरची समस्या भेडसावते. खासकरून महिलांना या समस्येला सामोरे जावे लागते.Recommended Articlesबच्चू कडू सुरतचे तर शिरसाट गुवाहाटीचे पालकमंत्री; राष्ट्रवादीने उडवली खिल्लीमहाराष्ट्रात शिंदे-फडणवीस सत्तेत येऊन तीन महिन्यांचा काळ उलटून गेल्यानंतरही पालकमंत्र्यांच्या नावांची घोषणा न झाल्याने विरोधकांनी शिंदे-फडणवीसांना घेरण्याचा वेळोवेळी प्रयत्न केला होता. त्यात यंदा पालकमंत्र्यांच्या ऐवजी स्वातंत्र्यदिनी अधिकाऱ्यांच्या हस्ते ध्वजवंदन करण्यात आले हेाते. त्यावर28 minutes agoIND vs AUS : सूर्याची झळाळी अन् भारताचा ‘विराट’ विजय IND vs AUS 3rd T20I : सूर्यकुमारचा 360 खेळ आणि विराट कोहलीची किंग साईज खेळी यावर हार्दिक पांड्याच्या स्मार्ट फटकेबाजीचे टॉपिंग अशी आहे विजयाच्या रेसीपी. भारताने ऑस्ट्रेलियाचे 187 धावांचे आव्हान 19.5 षटकात 4 फलंदाजांच्या मोबदल्यात पार करत मालिका 2 – 1 अशी जिंकली. भारताकडून सूर्यकुमारने 69 त29 minutes agoMumbai: बॉम्बस्फोट करण्याची धमकी देणाऱ्यास अटकवडाळा: भारतात बॉम्बस्फोट करून हाहाकार माजवून देण्याची फोनवरून पुन्हा-पुन्हा धमकी देणाऱ्या आरोपीला मुंबई गुन्हे शाखेच्या युनिट ९ ने अटक केली आहे. रणजीत कुमार सहानी (वय २५) असे अटक केलेल्या आरोपीचे नाव आहे. आरोपी रणजीत कुमार सहानी मूळचा बिहारचा रहिवासी आहे.29 minutes ago’सूर नवा ध्यास नवा – पर्व गाण्याचे, मराठी बाण्याचे’ कार्यक्रमात उत्कर्ष वानखेडे ठरला राजगायक! मुंबई : कलर्स मराठीवरील ‘सूर नवा ध्यास नवा’ हा कार्यक्रम सुरु झाल्यापासून यातील सुरवीरांनी आपल्या सुंदर गायकीने अवघ्या महाराष्ट्राची मने जिंकली. १५ ते ३५ वयोगटातील या महत्त्वपूर्ण पर्वात फक्त महाराष्ट्रातूनच नाही तर सिंगापूर, नेपाळ, इंदूर, भोपाळ, दिल्ली अशा भाषा, प्रांत, देश यांच्या सीम35 minutes agoहेही वाचा: Hair Care Tips : केस गळती थांबवण्यासाठी ‘या’ घरगुती ट्रिक्स वापरा, नक्की फरक जाणवेलफ्रोझन शोल्डरच्या समस्येमुळे खांद्याच्या स्नायूंमध्ये खूप कडकपणा येतो. खांदे दुखणे आणि नीट काम न करणे ही त्यातील प्रमुख लक्षणे आहेत. फ्रोझन शोल्डरमुळे माणसाला दैनंदिन काम करतानाही खूप अडचणी येतात. यामुळे काही वेळा उपचार अवघड होतात. मधुमेहाच्या रुग्णांमध्ये फ्रोझन शोल्डरचा धोका १० ते २० टक्के असतो आणि दोन्ही खांद्यामध्ये लक्षणे दिसून येतात. फ्रोझन शोल्डरची समस्या लगेच सुटत नाही. ते बरे होण्यासाठी बराच वेळ लागतो.फ्रोझन शोल्डरची कारणेखांद्याच्या सांध्याच्या बाहेर एक कॅप्सूल आहे, गोठलेल्या खांद्यामध्ये ही कॅप्सूल कठोर किंवा कडक होते, ज्यामुळे खांद्याची हालचाल लक्षणीयरित्या कमी होते. या समस्येची लागण कोणाला होऊ शकतो हे जाणून घेणे खूप कठीण आहे परंतु दीर्घकाळ खांदा स्थिर ठेवल्यानंतर, जसे की शस्त्रक्रिया किंवा हातात फ्रॅक्चर झाल्यानंतर होण्याची शक्यता असते.फ्रोझन शोल्डरची लक्षणेफ्रोझन शोल्डरची समस्या तीन टप्प्यांत विकसित होते. फ्रीझिंग स्टेज – खांद्याच्या कोणत्याही हालचालीमुळे वेदना होतात आणि खांद्याची हालचाल मर्यादित होते. फ्रोझन स्टेज – या स्टेजमध्ये वेदना कमी होऊ शकतात. तथापि, खांद्यामध्ये कडकपणा खूप जास्त आहे आणि त्याचा वापर करणे खूप कठीण होतो. मेल्टींग स्टेज – या अवस्थेत खांद्याच्या हालचालीत थोडी सुधारणा होते.हेही वाचा: Apple जेवढं फायदेकारी तेवढंच जीवघेणं! मुलांना खायला देताना घ्या विशेष काळजी, तुम्हीही…जोखीम घटकअनेक कारणांमुळे फ्रोझन शोल्डरची समस्या वाढू शकते. चला त्याबद्दल जाणून घेऊया -वय आणि लिंगफ्रोझन शोल्डरची समस्या 40 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाच्या लोकांमध्ये, विशेषतः महिलांमध्ये सामान्य आहे.खांदा काम करत नाही किंवा खूप कमी काम करत आहे.ज्या लोकांचा खांदा बराच काळ विश्रांतीच्या स्थितीत राहतो त्यांना फ्रोझन शोल्डरचा धोका जास्त असतो. खांद्याची हालचाल अनेक कारणांमुळे थांबू शकते जसे-हात तुटणेस्ट्रोकशस्त्रक्रियेनंतर पुनर्प्राप्तीफ्रोझन शोल्डरची समस्या कशी टाळायचीफ्रोझन शोल्डरचे सर्वात सामान्य कारण म्हणजे खांद्याला दुखापत होणे, हात फ्रॅक्चर होणे किंवा स्ट्रोकनंतर खांद्याची हालचाल कमी होणे. जर तुम्हाला दुखापतीमुळे खांदा हलवता येत नसेल तर यासाठी तुमच्या डॉक्टरांशी बोला आणि त्यांना काही व्यायाम करण्यास सांगा. यामुळे तुमच्या खांद्यांची हालचाल चालू राहील आणि तुम्हाला फ्रोझन शोल्डरच्या समस्येचा सामना करावा लागणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.