मासिक पाळी दरम्यान हे पदार्थ खाणे टाळावे

Home » मासिक पाळी दरम्यान हे पदार्थ खाणे टाळावे
मासिक पाळी दरम्यान हे पदार्थ खाणे टाळावे

कधीकधी सांधे, पाय आणि कंबरेमध्येही वेदना होतात. सहसा, ओटीपोटात दुखण्याची समस्या गर्भाशयाच्या आकुंचन आणि गर्भाशयात रक्ताच्या कमतरतेमुळे होतेखरं तर, जेव्हा गर्भाशय आकुंचन प्रक्रिया सुरू करतो. तेव्हा प्रोस्टाग्लॅंडिन हार्मोन्स बाहेर पडतात. दरम्यान, गर्भाशयातून गुठळ्या देखील बाहेर येतात. ज्यामुळे वेदना अधिक जाणवतात. दुसरीकडे, जर एखाद्या महिलेला फायब्रॉईड, ओटीपोटाचा दाहक रोग किंवा एंडोमेट्रिओसिस असेल तर तिला मासिक पाळी दरम्यान अधिक तीव्र वेदना जाणवू शकतात. मासिक पाणी दरम्यान आपण काही गोष्टी खाणे टाळले पाहिजे.चॉकलेट खाल्ल्याने तुमच्या पेटकेही वाढतात. कारण चॉकलेटमध्ये कॅफीन देखील आढळते. कॅफीनमुळे स्नायू आकुंचन पावतात, ज्यामुळे ओटीपोटात दुखण्याची समस्या वाढते.काही लोक मासिक पाळी दरम्यान चहा आणि कॉफीचे जास्त सेवन करतात. पण कॅफीन तुमच्या वेदना वाढवण्याचे काम करते. यासोबतच पोटात जास्त गॅस तयार होतो. यामुळे तुमची समस्या वाढू शकते. त्यामुळे या दरम्यान चहा आणि कॉफी टाळा. त्याच्या जागी तुम्ही ग्रीन टी घेऊ शकता.
मासिक पाळी दरम्यान अल्कोहोल किंवा ड्रग्जच्या सेवनाने खालच्या ओटीपोटात सूज वाढते. यामुळे तुमचे दुखणेही वाढते. त्यामुळे या काळात दारूचे सेवन करू नका.मासिक पाळी दरम्यान जंक फूड किंवा पॅकेट फूडपासून दूर रहा. यावेळी शरीरातून रक्ताची कमतरता होत. त्यामुळे शरीराला पोषक तत्वांची गरज असते. म्हणून, या दरम्यान, निरोगी आणि हलके अन्न खा जे सहज पचता येईल.
पीरियड्स दरम्यान थंड गोष्टी जसे दही, ताक, थंड पेय इत्यादी घेणे टाळा. यामुळे पोटात सूज वाढते आणि वेदना वाढतात. याशिवाय लोणचे, लिंबू आणि इतर आंबट गोष्टी देखील टाळाव्यात.