नव्या किंगला विशेष सूट! पासपोर्ट, लायसन्सविना करू शकतील प्रवास अन् बरच काही

Home » नव्या किंगला विशेष सूट! पासपोर्ट, लायसन्सविना करू शकतील प्रवास अन् बरच काही
नव्या किंगला विशेष सूट! पासपोर्ट, लायसन्सविना करू शकतील प्रवास अन् बरच काही

नवी दिल्ली – राणी एलिझाबेथ द्वितीय यांच्या मृत्यूनंतर, त्यांचा मोठा मुलगा प्रिन्स चार्ल्सला यांना ताबडतोब राजा म्हणून घोषित करण्यात आले. ब्रिटनच्या नव्या राजाला मिळणाऱ्या शाही सुविधांची यादी मोठी आहे. पण अशा काही सुविधा आहेत ज्या राजाला अद्वितीय बनवतात. (Princ Charles news in Marathi)हेही वाचा: Queen Elizabeth : ब्रिटनचा पुढचा राजा होणार ७३ वर्षीय प्रिन्स चार्ल्स आता राजा चार्ल्स हे इंग्लंडच्या सर्व म्युट राजहंसांचे मालक असतील आणि ते वर्षातून दोनदा ब्रिटनच्या राजाचा अर्थात स्वत:चा वाढदिवस साजरा करण्याची परंपराही सुरू करू शकतात.ब्रिटनच्या राजाला मिळणार खास सुविधाराजा चार्ल्स III आता विना पासपोर्ट जगात कुठेही प्रवास करू शकतील. इतर राजघराण्यातील सदस्यांप्रमाणे त्यांना पासपोर्टची गरज भासणार नाही, कारण पासपोर्ट राजाच्या नावाने जारी केला जातो. या कारणामुळेच ब्रिटनमध्ये किंग हा एकमेव व्यक्ती आहे जो परवान्याशिवाय गाडी चालवू शकतो.चार्ल्सची आई महाराणी एलिझाबेथ द्वितीय यांचे दोन वाढदिवस साजरे करण्यात येत होते. पहिला त्यांचा स्वतःचा वास्तविक वाढदिवस होता, जो 21 एप्रिल रोजी एका खाजगी समारंभात साजरा करण्यात येत असे. दुसरा अधिकृत सार्वजनिक कार्यक्रमात साजरा व्हायचा, जो जूनच्या दुसऱ्या मंगळवारी साजरा करण्यात येत होता. या कालावधीत परेडसाठी चांगले हवामान चांगले होते.Recommended Articlesबेळगाव बागलकोट रोडवर भीषण अपघात;4 जण जागीच ठारबेळगाव : ट्रक, मोटार आणि दुचाकीमध्ये झालेल्या तिहेरी अपघातात कंग्राळी बुद्रुक येथील एका तरुणासह चौघेजण ठार तर चौघेजण जखमी झाले. रविवार(ता.२५) दुपारी १२.४५ च्या सुमारा बेळगाव बागलकोट रोडवरील बोदीगोप्प गावानजिक (ता. सौंदत्ती) येथे हा भीषण अपघात घडला असून अपघाताची नोंद मुरगोड पोलीस स्थानकात झ3 minutes agoIND vs AUS 3rd T20I Live : द सूर्या 360 डिग्री शो; विराटसोबत रचली शतकी भागीदारीIND vs AUS 3rd T20I : ऑस्ट्रेलियाने भारतासमोर ठेवलेल्या 187 धावांचा पाठलाग करताना भारताने दोन्ही सलामीवीर स्वस्तात गमावले. पहिल्याच षटकात केएल राहुल 1 धाव करून बाद झाला. तर रोहित फटकेबाजी करण्याच्या नादात 17 धावांवर बाद झाला. भारताचे दोन्ही सलामीवीर स्वस्तात माघारी गेल्यानंतर सूर्यकुमार या6 minutes agoदोन हाणा,पण मला मंत्री म्हणा! राष्ट्रवादीची अब्दुल सत्तारांवर जहरी टीकाशिवसेनेचे शिंदे गटातले नेते आणि राज्याचे कृषिमंत्री अब्दुल सत्तार यांनी कार्यकर्त्यांना एक अजब सल्ला दिला आहे. कोणी एक मारली तर चार मारा असं विधान त्यांनी केलंय. तसंच कोणी अरे केलं तर त्याला कारे करा, अशा शब्दांत त्यांनी कार्यकर्त्यांना सुनावलं आहे. दरम्यान आता सत्तार वादाच्या भोवऱ्यात साप9 minutes agoपुणे : पाकिस्तान जिंदाबाद घोषणांप्रकरणी ‘PFI’ कार्यकर्त्यांवर राजद्रोहाचा गुन्हा नाहीपुणे : पुणे : येथे पोलिसांनी ‘पीएफआय’च्या कार्यकर्त्यांवर पाकिस्तान जिंदाबाद अशी घोषणाबाजी केल्याच्या आरोपाखाली राजद्रोहाचा गुन्हा दाखल केलेला नाही, अशी माहिती समोर आली आहे. 13 minutes agoहेही वाचा: Queen Elizabeth: नेहरूंपासून मोदींपर्यंत, अशा होत्या राणी एलिझाबेथ यांच्या भारतभेटीचार्ल्सचा वाढदिवस हिवाळ्याच्या सुरुवातीला १४ नोव्हेंबरला असतो. त्यामुळे ते आपला दुसरा “अधिकृत वाढदिवस” ​​उष्ण वातावरणात साजरा करू शकतात.सार्वजनिक समारंभाची परंपरा 250 वर्षे जुनी असून लष्करी परेडमध्ये 1400 हून अधिक सैनिक, 200 घोडे आणि 400 संगीतकार असतात. रॉयल एअर फोर्स फ्लाय-पास्टसह परेडची समाप्ती करते. कारण रॉयल फॅमिली सेंट्रल लंडनमधील त्यांच्या बाल्कनीतून ही परेड पाहते.हेही वाचा: Queen Elizabeth II Passes Away : राणी एलिझाबेथ यांचं निधन; ९६व्या वर्षी घेतला अखेरचा श्वासब्रिटिश राज्यकर्ते मतदान करत नाहीत आणि निवडणुकीत उभेही राहू शकत नाहीत. देशाचे सर्वोच्च अधिकारी असल्याने त्याना राजकीय बाबतीत काटेकोरपणे तटस्थ राहावे लागते. ते संसदीय अधिवेशनाच्या औपचारिक उद्घाटनाला उपस्थित राहतात आणि संसदेच्या कायद्याला मंजुरी देतात. तसेच पंतप्रधानांसोबत साप्ताहिक बैठका घेतात.ब्रिटीश राज्यकर्ते केवळ लोकांवरच राज्य करत नाहीत, तर १२व्या शतकातील इंग्लंड आणि वेल्सचे मूक राजहंसही राजाची मालमत्ता आहेत. टेम्स नदीत दरवर्षी फ्लेमिंगोची गणना केली जाते. आता ते प्रिन्स चार्ल्स यांच्या अधिकारात होणार आहे.हेही वाचा: Queen Elizabeth II Passes Away : राणी एलिझाबेथ यांचं निधन; ९६व्या वर्षी घेतला अखेरचा श्वासअधिकृत कवी17 व्या शतकापासून दर 10 वर्षांनी, ब्रिटनने शासकांसाठी कविता लिहिण्यासाठी कवी-साहित्यिकांची नियुक्ती केली. 2009 मध्ये रॉयल कवयित्री म्हणून नामांकित झालेल्या कॅरेन अॅन डफी या पहिल्या महिला होत्या.त्यांनी 2011 मध्ये प्रिन्स विल्यमच्या लग्नासाठी कविता लिहिल्या. 2013 मध्ये राणीच्या सत्तेच्या 60 व्या वर्धापनदिनानिमित्त कविता लिहिल्या गेल्या.त्यानंतर 2018 मध्ये त्यांनी प्रिन्स हॅरीच्या लग्नासाठी कविता लिहिल्या.