सुंठाच्या दूधाचे आरोग्यासाठी जबरदस्त फायदे; रक्तदाबासह रोगप्रतिकारशक्तही वाढवते

Home » सुंठाच्या दूधाचे आरोग्यासाठी जबरदस्त फायदे; रक्तदाबासह रोगप्रतिकारशक्तही वाढवते
सुंठाच्या दूधाचे आरोग्यासाठी जबरदस्त फायदे; रक्तदाबासह रोगप्रतिकारशक्तही वाढवते

आपण सर्वजण आपल्या लहानपणापासून दूध पिण्याचे फायदे ऐकत आलो आहोत. दूध पिणे हे आरोग्यासाठी पोषक असते. मात्र दुधात काही खास गोष्टी मिसळल्याने त्याचे पौष्टिक मूल्य दुप्पट होते, हे तुम्हाला माहिती आहे का?, असाच एक महत्वाचा घटक म्हणजे सुकलेलं आलं म्हणजेच त्याला आपण सुंठ म्हणतो. सर्दी किंवा खोकला अशा आजारांवर सुंठ औषध म्हणून वापरले जाते. मात्र तुम्ही दुधात सुंठ मिसळून पिण्याने आरोग्यासाठी अनेक फायदे मिळतात. त्यांच्याबद्दल जाणून घेऊया…प्रतिकारशक्ती वाढवादुधात सुंठ टाकून पिल्याने रोगप्रतिकारशक्ती वाढते. सुंठ म्हणजे सुकवलेले आले असते. हे नैसर्गिकरित्या रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करण्यासाठी मदत करते. यासाठी कोमट दुधात सुंठ टाकून पिऊ शकता.Recommended ArticlesPune : यंदा मान्सून १२० टक्के बरसलाखडकवासला : यंदाचा मान्सून खडकवासला धरण साखळीत धरणात १२० टक्के बरसला. हा सर्वाधिक पाऊस पानशेत- वरसगावमध्ये झाला. खडकवासला धरणातून आज अखेर सुमारे ३१ टीएमसी पाणी सोडले आहे. तरी ही चार धरणात आज अखेर २९.११ टीएमसी म्हणजे १०० टक्के भरलेली आहेत.43 minutes agoIND vs AUS 3rd T20I Live : द सूर्या 360 डिग्री शो; विराटसोबत रचली शतकी भागीदारीIND vs AUS 3rd T20I : ऑस्ट्रेलियाने भारतासमोर ठेवलेल्या 187 धावांचा पाठलाग करताना भारताने दोन्ही सलामीवीर स्वस्तात गमावले. पहिल्याच षटकात केएल राहुल 1 धाव करून बाद झाला. तर रोहित फटकेबाजी करण्याच्या नादात 17 धावांवर बाद झाला. भारताचे दोन्ही सलामीवीर स्वस्तात माघारी गेल्यानंतर सूर्यकुमार या49 minutes agoबेळगाव बागलकोट रोडवर भीषण अपघात;4 जण जागीच ठारबेळगाव : ट्रक, मोटार आणि दुचाकीमध्ये झालेल्या तिहेरी अपघातात कंग्राळी बुद्रुक येथील एका तरुणासह चौघेजण ठार तर चौघेजण जखमी झाले. रविवार(ता.२५) दुपारी १२.४५ च्या सुमारा बेळगाव बागलकोट रोडवरील बोदीगोप्प गावानजिक (ता. सौंदत्ती) येथे हा भीषण अपघात घडला असून अपघाताची नोंद मुरगोड पोलीस स्थानकात झ1 hours agoदोन हाणा,पण मला मंत्री म्हणा! राष्ट्रवादीची अब्दुल सत्तारांवर जहरी टीकाशिवसेनेचे शिंदे गटातले नेते आणि राज्याचे कृषिमंत्री अब्दुल सत्तार यांनी कार्यकर्त्यांना एक अजब सल्ला दिला आहे. कोणी एक मारली तर चार मारा असं विधान त्यांनी केलंय. तसंच कोणी अरे केलं तर त्याला कारे करा, अशा शब्दांत त्यांनी कार्यकर्त्यांना सुनावलं आहे. दरम्यान आता सत्तार वादाच्या भोवऱ्यात साप1 hours agoहेही वाचा: मधुमेहाने त्रस्त आहात; दुधात मिसळून प्या ‘या’ 3 गोष्टी; शुगर लेव्हल राहील नियंत्रणातसर्दी आणि फ्लूपासून संरक्षण करासर्दी आणि खोकल्यापासून लवकर आराम मिळण्यासाठी रोज रात्री झोपताना कोमट दुधात सुंठ टाकून प्या. यामध्ये असणारी दाहक-विरोधी, प्रतिजैविक, विषाणूविरोधी आणि बॅक्टेरियाविरोधी गुणधर्म विषाणूंची वाढ थांबवून बॅक्टेरियाशी लढते. कोरडे आल्याचे दूध प्यायल्याने घसादुखी बरी होते.पचनसंस्था बरोबर ठेवासुक्या आल्याचे दूध प्यायल्याने पोटाच्या समस्या जसे की गॅस, अपचन, पोटदुखी बरे होतात. कोरड्या आल्याचे दाहक-विरोधी गुणधर्म पोटातील पाचक रस निष्प्रभ करण्यास आणि अतिरिक्त वायू बाहेर टाकण्यास मदत करतात.रक्तदाब नियंत्रणात ठेवाजे लोक उच्च रक्तदाबाच्या समस्येने त्रस्त आहेत, त्यांनी सुठांचे दूध अवश्य प्यावे. सुक्या आल्याचे दूध रक्तदाब नियंत्रित ठेवण्यास मदत करते. सुंठामध्ये अँटीऑक्सिडंट भरपूर प्रमाणात असतात. हे रक्तही पातळ करते. ज्यामुळे रक्तवाहिन्यांमधील रक्ताच्या गुठळ्या होण्यास प्रतिबंध होतो आणि रक्तदाब कमी होतो.हेही वाचा: PHOTO : शेतकऱ्याची कमाल! YouTube च्या मदतीने फळमाशीसाठी बनवला सापळाहाडे मजबूत ठेवासुक्या आल्याचे दूध हाडांसाठी खूप फायदेशीर आहे. पोषणाच्या कमतरतेमुळे शरीरात कॅल्शियम आणि हाडांची झीज सुरू होते. ज्यामुळे हाडे कमकुवत होऊ शकतात. अशा परिस्थितीत कोरड्या दुधात व्हिटॅमिन ‘डी’ आणि कॅल्शियम भरपूर प्रमाणात असते. या दोन्ही गोष्टी हाडांसाठी महत्त्वाच्या आहेत. कोरड्या आल्याचे दाहक-विरोधी गुणधर्म संधिवात होण्याच्या जोखमीपासून आपले संरक्षण करतात. त्याची प्रतिकारशक्ती वाढवणारी शक्ती हाडांना संसर्गापासून वाचवण्यासाठीही काम करते.