PM Narendra Modi : पंतप्रधान मोदी कोणता फोन वापरतात माहितीये का ?

Home » PM Narendra Modi : पंतप्रधान मोदी कोणता फोन वापरतात माहितीये का ?
PM Narendra Modi : पंतप्रधान मोदी कोणता फोन वापरतात माहितीये का ?

मुंबई : भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा आज वाढदिवस आहे. ते ७२ वर्षांचे होत आहेत पण त्यांची कार्यशैली अशी आहे की ते तरुण राजकारण्यांपेक्षा कमी दिसत नाहीत. त्यांना भारतीय राजकारणात यशस्वी करण्यात तंत्रज्ञानाने महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे, म्हणूनच आज जाणून घेऊ या की मोदी कोणते गॅझेट सर्वात जास्त वापरतात आणि त्यांच्या सोशल मीडिया अ‍ॅक्टिव्हिटी कशा आहेत.पंतप्रधान नरेंद्र मोदी सेल्फी काढताना त्यांच्या हातात वेगवेगळे आयफोन्स दिसतात. याचा अर्थ मोदी स्वत: कोणताही फोन वापरत नाहीत. ते सर्व फोन्स इतर कोणाचे तरी असतात. हेही वाचा: Flipkart Sale : Nothing Phone 1 आणि Google Pixel 6aवर ५ हजारांची सूटपीएम मोदींचा फोन खास आहेमाहितीनुसार, खास डिझाइन केलेले RAX (प्रतिबंधित क्षेत्र एक्सचेंज) फोन किंवा सॅटेलाइट फोन मोदी वापरतात. या फोनमध्ये काही खास सॉफ्टवेअर आहेत. हा फोन हॅक आणि ट्रॅक केला जाऊ शकत नाही. विशेष म्हणजे हे फोन मिलिटरी फ्रिक्वेन्सी बँडवर काम करतात. यासोबतच NTRO आणि DEITY सारख्या एजन्सी नियमितपणे त्यांचे निरीक्षण करतात.कार्यालयात वेगळा फोनत्याचवेळी पंतप्रधान मोदी त्यांच्या कार्यालयात सॅटेलाइट क्रमांक वापरतात. यात एनक्रिप्टेड सुरक्षेचे तीन स्तर आहेत जे मोडणे अशक्य आहे. याशिवाय काहीही बोलण्यासाठी पंतप्रधान मोदींच्या मुख्य सचिवांना बोलवावे लागते.त्यांच्या मुख्य सचिवांचा फोनही खास डिझाइन केलेला आहे. हे नवरत्न संरक्षण PSU (सार्वजनिक क्षेत्र उपक्रम) भारत इलेक्ट्रॉनिक्स लिमिटेड (BEL) द्वारे उत्पादित केले जाते. हा एक एनक्रिप्टेड मोबाईल फोन आहे जो सुरक्षित आहे.याशिवाय, पंतप्रधानांना गॅजेट्सची खूप आवड आहे. त्यांना आयपॅड आणि ऍपल लॅपटॉप म्हणजेच मॅकबुक प्रो सह देखील अनेकदा पाहिले गेले आहे. याशिवाय ते स्मार्टफोनपासून कॅमेर्‍यांपर्यंत सर्व उपकरणांचा भरपूर वापर करतात.Recommended Articlesबच्चू कडू सुरतचे तर शिरसाट गुवाहाटीचे पालकमंत्री; राष्ट्रवादीने उडवली खिल्लीमहाराष्ट्रात शिंदे-फडणवीस सत्तेत येऊन तीन महिन्यांचा काळ उलटून गेल्यानंतरही पालकमंत्र्यांच्या नावांची घोषणा न झाल्याने विरोधकांनी शिंदे-फडणवीसांना घेरण्याचा वेळोवेळी प्रयत्न केला होता. त्यात यंदा पालकमंत्र्यांच्या ऐवजी स्वातंत्र्यदिनी अधिकाऱ्यांच्या हस्ते ध्वजवंदन करण्यात आले हेाते. त्यावरSep 25, 2022IND vs AUS : सूर्याची झळाळी अन् भारताचा ‘विराट’ विजय IND vs AUS 3rd T20I : सूर्यकुमारचा 360 खेळ आणि विराट कोहलीची किंग साईज खेळी यावर हार्दिक पांड्याच्या स्मार्ट फटकेबाजीचे टॉपिंग अशी आहे विजयाच्या रेसीपी. भारताने ऑस्ट्रेलियाचे 187 धावांचे आव्हान 19.5 षटकात 4 फलंदाजांच्या मोबदल्यात पार करत मालिका 2 – 1 अशी जिंकली. भारताकडून सूर्यकुमारने 69 तSep 25, 2022Mumbai: बॉम्बस्फोट करण्याची धमकी देणाऱ्यास अटकवडाळा: भारतात बॉम्बस्फोट करून हाहाकार माजवून देण्याची फोनवरून पुन्हा-पुन्हा धमकी देणाऱ्या आरोपीला मुंबई गुन्हे शाखेच्या युनिट ९ ने अटक केली आहे. रणजीत कुमार सहानी (वय २५) असे अटक केलेल्या आरोपीचे नाव आहे. आरोपी रणजीत कुमार सहानी मूळचा बिहारचा रहिवासी आहे.Sep 25, 2022’सूर नवा ध्यास नवा – पर्व गाण्याचे, मराठी बाण्याचे’ कार्यक्रमात उत्कर्ष वानखेडे ठरला राजगायक! मुंबई : कलर्स मराठीवरील ‘सूर नवा ध्यास नवा’ हा कार्यक्रम सुरु झाल्यापासून यातील सुरवीरांनी आपल्या सुंदर गायकीने अवघ्या महाराष्ट्राची मने जिंकली. १५ ते ३५ वयोगटातील या महत्त्वपूर्ण पर्वात फक्त महाराष्ट्रातूनच नाही तर सिंगापूर, नेपाळ, इंदूर, भोपाळ, दिल्ली अशा भाषा, प्रांत, देश यांच्या सीमSep 25, 2022हेही वाचा: Smartphone : एका चार्जमध्ये ७ दिवस चालेल हा waterproof smartphoneसोशल मीडियावर सक्रियआजचे युग तरुणाईचे आहे आणि हे २०१४ सालीच पंतप्रधानांना समजले होते. ते स्मार्टफोनच्या माध्यमातून सर्व सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर सुपर अॅक्टिव्ह असतात. ट्विटरवर त्यांचे 82.4 दशलक्ष फॉलोअर्स आहेत. याशिवाय त्याचे फेसबुकवर 47 दशलक्ष आणि इंस्टाग्रामवर 69.1 मिलियन फॉलोअर्स आहेत.पीएम मोदी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून तरुणांशी जोडलेले राहतात आणि फेसबुकच्या माध्यमातून त्यांचा निर्णय शेअर करतात. ते ट्विटरवरूनच लोकांच्या समस्या अनेक वेळा सोडवतात.