Data recovery : मोबाईलमधून डिलीट झालेले फोटो, व्हिडिओ परत कसे मिळवाल ?

Home » Data recovery : मोबाईलमधून डिलीट झालेले फोटो, व्हिडिओ परत कसे मिळवाल ?
Data recovery : मोबाईलमधून डिलीट झालेले फोटो, व्हिडिओ परत कसे मिळवाल ?

मुंबई : डिजिटल जग आणि सोशल मीडियाच्या काळात फोनवरून फोटो काढण्याचा ट्रेंड झपाट्याने वाढला आहे. फोटोग्राफिक डेटानुसार, 2021 मध्ये जगभरात 1.2 ट्रिलियन छायाचित्रे घेण्यात आली. असा अंदाज आहे की 2022 मध्ये ही संख्या 1.72 ट्रिलियन असू शकते आणि 2025 पर्यंत ही संख्या 2 ट्रिलियन होईल. म्हणजेच इतके फोटो जतन करणे सोपे काम नाही. अनेक वेळा फोनमधील स्टोरेज वाढवण्यासाठी आपण आवश्यक फोटो आणि व्हिडिओ चुकून डिलीट करतो. तुम्हालाही हे फोटो परत आणायचे असतील तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे.हेही वाचा: Car : देशातील best selling carची किंमत फक्त ३ लाख रुपयेगुगल फोटोसर्व Android स्मार्टफोनमध्ये Google Photos अॅप आहे. या अॅपच्या मदतीने फोनचे फोटो सहज मॅनेज करता येतात.गुगल फोटोजमध्ये फोटो बॅकअपचा पर्यायही आहे, म्हणजेच फोनवरून हटवलेले फोटो एका क्लिकवर परत आणता येतात. मात्र, यासाठी तुम्हाला Google Photos मधील बॅकअप अगोदर चालू करावा लागेल. हटवलेले फोन-व्हिडिओ परत मिळवण्यासाठी, Google Photos अॅप उघडा आणि साइज मेनूमधून ट्रॅश किंवा बिनवर जा. येथे तुम्हाला सर्व डिलीट केलेले फोन-व्हिडीओज मिळतील. यामधून, तुम्हाला रिकव्हर करायचे असलेले फोन-व्हिडिओ निवडा आणि रिकव्हर पर्यायावर टॅप करा. हे सर्व फोटो-व्हिडीओ तुमच्या फोनमध्ये परत येतील. डिलीट केल्यापासून ६० दिवसांच्या आत तुम्ही डेटा रिकव्हर करू शकता.Recommended Articlesबच्चू कडू सुरतचे तर शिरसाट गुवाहाटीचे पालकमंत्री; राष्ट्रवादीने उडवली खिल्लीमहाराष्ट्रात शिंदे-फडणवीस सत्तेत येऊन तीन महिन्यांचा काळ उलटून गेल्यानंतरही पालकमंत्र्यांच्या नावांची घोषणा न झाल्याने विरोधकांनी शिंदे-फडणवीसांना घेरण्याचा वेळोवेळी प्रयत्न केला होता. त्यात यंदा पालकमंत्र्यांच्या ऐवजी स्वातंत्र्यदिनी अधिकाऱ्यांच्या हस्ते ध्वजवंदन करण्यात आले हेाते. त्यावर1 hours agoIND vs AUS : सूर्याची झळाळी अन् भारताचा ‘विराट’ विजय IND vs AUS 3rd T20I : सूर्यकुमारचा 360 खेळ आणि विराट कोहलीची किंग साईज खेळी यावर हार्दिक पांड्याच्या स्मार्ट फटकेबाजीचे टॉपिंग अशी आहे विजयाच्या रेसीपी. भारताने ऑस्ट्रेलियाचे 187 धावांचे आव्हान 19.5 षटकात 4 फलंदाजांच्या मोबदल्यात पार करत मालिका 2 – 1 अशी जिंकली. भारताकडून सूर्यकुमारने 69 त1 hours agoMumbai: बॉम्बस्फोट करण्याची धमकी देणाऱ्यास अटकवडाळा: भारतात बॉम्बस्फोट करून हाहाकार माजवून देण्याची फोनवरून पुन्हा-पुन्हा धमकी देणाऱ्या आरोपीला मुंबई गुन्हे शाखेच्या युनिट ९ ने अटक केली आहे. रणजीत कुमार सहानी (वय २५) असे अटक केलेल्या आरोपीचे नाव आहे. आरोपी रणजीत कुमार सहानी मूळचा बिहारचा रहिवासी आहे.1 hours ago’सूर नवा ध्यास नवा – पर्व गाण्याचे, मराठी बाण्याचे’ कार्यक्रमात उत्कर्ष वानखेडे ठरला राजगायक! मुंबई : कलर्स मराठीवरील ‘सूर नवा ध्यास नवा’ हा कार्यक्रम सुरु झाल्यापासून यातील सुरवीरांनी आपल्या सुंदर गायकीने अवघ्या महाराष्ट्राची मने जिंकली. १५ ते ३५ वयोगटातील या महत्त्वपूर्ण पर्वात फक्त महाराष्ट्रातूनच नाही तर सिंगापूर, नेपाळ, इंदूर, भोपाळ, दिल्ली अशा भाषा, प्रांत, देश यांच्या सीम1 hours agoहेही वाचा: Rechargeable Fan : वीज गेल्यानंतरही ७ तास मिळेल थंड हवा; आजच घरी आणा हा पंखामेमरी कार्डवरून बॅकअप कसा घ्यावातुम्ही तुमच्या अँड्रॉइड फोनवरून किंवा फोनमध्ये असलेल्या मेमरी कार्डमधून फोटो हटवले असले तरीही तुम्ही ते सहज परत मिळवू शकता. तुम्हाला कार्ड रीडरच्या मदतीने मेमरी कार्ड लॅपटॉप किंवा कॉम्प्युटरमध्ये घालावे लागेल आणि त्यानंतर तुम्ही कोणत्याही रिकव्हरी सॉफ्टवेअरच्या मदतीने फोटो आणि व्हिडिओ रिकव्हर करू शकता. तुम्ही EaseUS Data Recovery Wizard अॅप देखील वापरू शकता. डिलीट केलेला डेटा मेमरी कार्डमधून जोपर्यंत इतर कोणताही डेटा कॉपी केला जात नाही तोपर्यंत रिकव्हर केला जाऊ शकतो हे स्पष्ट करा.फोनच्या मेमरीमधून हटवलेले फोटो परत मिळवाअँड्रॉइड फोनमधील कोणत्याही चांगल्या थर्ड पार्टी अॅपच्या मदतीने फोटो-व्हिडिओ रिकव्हर करता येतो. डेटा रिकव्हरीसाठी तुम्ही DiskDigger आणि Dr.Fone अॅपचीही मदत घेऊ शकता. हे अॅप्स गुगल प्ले स्टोअरवरून मोफत डाउनलोड करता येतात. अॅप डाउनलोड केल्यानंतर, तुम्हाला रिकव्हरीमध्ये जावे लागेल आणि येथून फोटो आणि व्हिडिओ निवडावे लागतील. यानंतर तुमच्या फोन स्क्रीनवर तपशीलवार डेटाची संपूर्ण यादी उघडेल. तुम्हाला रिकव्हर करायचे असलेले फोटो निवडा आणि रिकव्हर वर टॅप करा, असे केल्यावर फोटो तुमच्या फोन स्टोरेजमध्ये परत येतील.