नॉन-आयटी कंपन्यांमध्ये नोकरी मिळवण्यासाठी ही डिजिटल कौशल्ये आहेत आवश्यक

Home » नॉन-आयटी कंपन्यांमध्ये नोकरी मिळवण्यासाठी ही डिजिटल कौशल्ये आहेत आवश्यक
नॉन-आयटी कंपन्यांमध्ये नोकरी मिळवण्यासाठी ही डिजिटल कौशल्ये आहेत आवश्यक

मुंबई : विशिष्ट नोकरी-संबंधित कार्ये पार पाडण्यासाठी तांत्रिक कौशल्ये आवश्यक आहेत. तांत्रिक कलागुणांना माहिती तंत्रज्ञान, संगणक, अभियांत्रिकी, संशोधन, विश्लेषण, प्रोग्रामिंग, विपणन, डिझाइन, सुरक्षा आणि संगणक विज्ञान मधील विशेष ज्ञान आणि प्रवीणता आवश्यक आहे. ही व्यावहारिक कौशल्ये तुम्हाला तंत्रज्ञानाशी संबंधित व्यवसाय आणि नोकऱ्यांमध्ये भरभराट होण्यास मदत करतात आणि त्यामध्ये सामान्यतः मेकॅनिक्स, गणित, विज्ञान आणि माहिती तंत्रज्ञानाचे प्रशिक्षण समाविष्ट असते. आजच्या तंत्रज्ञानाच्या दुनियेत नवोदित विद्यार्थ्यांना तसेच उमेदवारांना तांत्रिक कौशल्ये अवगत असणे गरजेचे आहे. त्यामध्ये AI (आर्टिफिशिअल टेक्नॉलॉजी), ब्लॉकचेन, व्हिडिओ प्रोडक्शन, डिजिटल मार्केटिंग, प्रोग्रामिंग, डेटा सायन्स आणि कंप्यूटर ग्राफिक्स अशी महत्वाची कौशल्ये आहेत. अनेक कंपन्या उमेदवार शोधताना या तांत्रिक कौशल्यांचा शोध घेतात. या कौशल्यांविषयी जाणून घेऊ या एमडी जेटकिंग इन्फोट्रेनचे एमडी आणि सीईओ हर्ष भारवानी यांच्याकडून…ब्लॉकचेनब्लॉकचेन तंत्रज्ञान हे सध्याच्या घडीचे आघाडीचे नोकरी देणारे तंत्रज्ञान आहे. ज्यामध्ये डेटा सुरक्षित करणे आणि ते बदलणे किंवा हॅक करणे अशक्य बनवते. हे एक डिजिटल व्यवहार खातेवही आहे जे सुरुवातीला डिजिटल चलन बिटकॉइनसाठी डिझाइन केले होते. क्राउडफंडिंग, आयडेंटिटी मॅनेजमेंट, फाइल स्टोरेज, व्यक्ती-टू-व्यक्ती पेमेंट आणि डिजिटल व्होटिंग हे त्याच्या अनेक ऍप्लिकेशन्सपैकी आहेत. त्यामुळे इतर तांत्रीक कौशल्यांपैकी हे एक नाविन्यपूर्ण कौशल्य आहे.AI (आर्टिफिशिअल इंटेलिजन्स)तांत्रिक समस्या सोडवणे, भाषा समजणे आणि प्रतिसाद देणे, निर्णय घेणे आणि ऑब्जेक्ट ओळखणे यासारख्या कामांमध्ये मानवी बुद्धिमत्तेची डुप्लिकेट करण्याची संगणक किंवा मशीनच्या क्षमतेला कृत्रिम बुद्धिमत्ता (AI) म्हणून ओळखली जाते. मशीन लर्निंग इंजिनीअर, डेटा सायंटिस्ट, बिझनेस इंटेलिजन्स डेव्हलपर, रिसर्च सायंटिस्ट आणि बिग डेटा इंजिनीअर किंवा आर्किटेक्ट ही AI तज्ञांची उदाहरणे आहेत.Recommended Articlesबच्चू कडू सुरतचे तर शिरसाट गुवाहाटीचे पालकमंत्री; राष्ट्रवादीने उडवली खिल्लीमहाराष्ट्रात शिंदे-फडणवीस सत्तेत येऊन तीन महिन्यांचा काळ उलटून गेल्यानंतरही पालकमंत्र्यांच्या नावांची घोषणा न झाल्याने विरोधकांनी शिंदे-फडणवीसांना घेरण्याचा वेळोवेळी प्रयत्न केला होता. त्यात यंदा पालकमंत्र्यांच्या ऐवजी स्वातंत्र्यदिनी अधिकाऱ्यांच्या हस्ते ध्वजवंदन करण्यात आले हेाते. त्यावर1 hours agoIND vs AUS : सूर्याची झळाळी अन् भारताचा ‘विराट’ विजय IND vs AUS 3rd T20I : सूर्यकुमारचा 360 खेळ आणि विराट कोहलीची किंग साईज खेळी यावर हार्दिक पांड्याच्या स्मार्ट फटकेबाजीचे टॉपिंग अशी आहे विजयाच्या रेसीपी. भारताने ऑस्ट्रेलियाचे 187 धावांचे आव्हान 19.5 षटकात 4 फलंदाजांच्या मोबदल्यात पार करत मालिका 2 – 1 अशी जिंकली. भारताकडून सूर्यकुमारने 69 त1 hours agoMumbai: बॉम्बस्फोट करण्याची धमकी देणाऱ्यास अटकवडाळा: भारतात बॉम्बस्फोट करून हाहाकार माजवून देण्याची फोनवरून पुन्हा-पुन्हा धमकी देणाऱ्या आरोपीला मुंबई गुन्हे शाखेच्या युनिट ९ ने अटक केली आहे. रणजीत कुमार सहानी (वय २५) असे अटक केलेल्या आरोपीचे नाव आहे. आरोपी रणजीत कुमार सहानी मूळचा बिहारचा रहिवासी आहे.1 hours ago’सूर नवा ध्यास नवा – पर्व गाण्याचे, मराठी बाण्याचे’ कार्यक्रमात उत्कर्ष वानखेडे ठरला राजगायक! मुंबई : कलर्स मराठीवरील ‘सूर नवा ध्यास नवा’ हा कार्यक्रम सुरु झाल्यापासून यातील सुरवीरांनी आपल्या सुंदर गायकीने अवघ्या महाराष्ट्राची मने जिंकली. १५ ते ३५ वयोगटातील या महत्त्वपूर्ण पर्वात फक्त महाराष्ट्रातूनच नाही तर सिंगापूर, नेपाळ, इंदूर, भोपाळ, दिल्ली अशा भाषा, प्रांत, देश यांच्या सीम1 hours agoडिजिटल मार्केटिंगडेस्कटॉप कम्प्युटर्स, लॅपटॉप, टॅब्लेट, मोबाईल फोन आणि इतर डिजिटल प्लॅटफॉर्म यांसारख्या जाहिरातींसाठी डिजिटल तंत्रज्ञानाचा वापर डिजिटल मार्केटिंग म्हणून ओळखला जातो. हे सर्च इंजिन, वेबसाइट, ईमेल, सोशल मीडिया आणि अॅप्स यांसारख्या डिजिटल मीडिया चॅनेलचा वापर करून उत्पादने, सेवा आणि ब्रँडची माहिती आणि जाहिरातीचे वितरण केले जाते.प्रोग्रामिंगसंगणकाला काय करावे किंवा समस्यांचे निराकरण कसे करावे हे सांगण्यासाठी औपचारिक भाषेचा वापर प्रोग्रामिंग म्हणून ओळखला जातो. संगणक प्रोग्राम केलेले नसल्यास ते कुचकामी ठरतात.संगणक प्रोग्रामिंग क्षमता आवश्यक असलेल्या व्यवसायांमध्ये संगणक प्रणाली अभियंता, व्यवसाय बुद्धिमत्ता विश्लेषक, सॉफ्टवेअर ऍप डेव्हलपर्स, डेटाबेस ऍडमिनिस्ट्रेटर आणि सॉफ्टवेअर क्वालिटी अशुरन्स (क्यूए) अभियंते आहेत.डेटा सायन्सडेटा सायन्स ही एक बहुआयामी शैक्षणिक शाखा आहे जी अंकगणित, सांख्यिकी, व्हिज्युअलायझेशन, ऍडव्हान्स कम्प्युटर, डोमेन कौशल्य, वैज्ञानिक पद्धत आणि डेटा अभियांत्रिकी यासारख्या दोन किंवा अधिक शैक्षणिक विषयांना एकत्र करते.डेटा सायन्स हे संरचित आणि असंरचित डेटाचे मूल्यमापन, वैज्ञानिक पद्धती, प्रक्रिया आणि अल्गोरिदमचा वापर आहे. डेटा मायनिंग, मशीन लर्निंग आणि बिग डेटा हे सर्व त्याचा भाग आहेत. डेटा सायन्समधील कौशल्ये तुम्हाला डेटा सायंटिस्ट, मशीन लर्निंग इंजिनियर, एंटरप्राइझ आर्किटेक्ट किंवा सांख्यिकीशास्त्रज्ञ म्हणून तुमचे करिअर पुढे नेण्यास मदत करू शकतात.कंप्युटर ग्राफिक्सपिक्सेलच्या रूपात संगणकावर उत्पादित डिजिटल प्रतिमा तयार करणे किंवा बदलणे याला संगणक ग्राफिक्स असे म्हणतात. UI डिझाइन, अॅनिमेशन, वेब डिझाइन, व्हिडिओ संपादन आणि ग्राफिक डिझाइनमध्ये संगणक ग्राफिक्सचे ज्ञान उपयुक्त असते.